Bạn là nhà cung cấp dịch vụ? Hãy tạo ngay một gian hàng miễn phí tại đây !
  1. THÔNG BÁO: Hiện tại các bài viết được BQT kiểm duyệt trước khi xuất hiện trên Diễn đàn để tránh các bài viết Spam Quảng Cáo không liên quan đến cưới hỏi. Chúng tôi hoan nghênh các thành viên gởi bài viết và hình ảnh đóng góp cho Cộng đồng Cưới hỏi. Xin cảm ơn!

8 mẹo đơn giãn cho bạn có bức ảnh hoàn hảo

Thảo luận trong 'Ảnh cưới đẹp' bắt đầu bởi Minh Bảo, 23/08/2016.

1. Minh Bảo

Minh Bảo Administrator Thành viên BQT

Nghề nghiệp:
    Sinh Viên
    Web:
    Với 8 bí quyết này, bạn sẽ ngỡ ngàng và cảm thấy thú vị, cực hiệu quả khi thử sử dụng chúng đấy!
    1.Dùng lưỡi
    anh01.
    Đây là một trong những mẹo nhỏ tuyệt vời nhất nhưng cũng kỳ dị nhất mà bạn có thể biết. Có thể bạn chưa thấy quen nhưng việc bạn ấn lưỡi của mình lên vòm miệng khi tạo dáng là một cách cực kỳ hiệu quả để tránh việc xuất hiện chiếc cằm thứ hai trong các bức ảnh cũng như kéo dài các đường nét của phần cổ mảnh mai hay xương hàm dưới. Heidi Klum và Renee Zellweger chính là những ngôi sao ưa thích sử dụng mẹo nhỏ này.

2.Tạo góc cho gương mặt
    anh02.

Trừ khi bạn được các tay máy chuyên nghiệp chụp chân dung, còn nếu không, hãy tránh chụp chính diện trong mọi trường hợp nếu có thể. Tại sao ư? Vì khi thiếu các góc/ hình khối, gương mặt của bạn không những nhìn to hơn mà còn không có điểm nhấn. Thay vào đó, hãy đứng nghiêng mình một chút, cằm hơi hướng lên hoặc xuống. Ở vị trí này, hãy chắc chắn rằng bạn tập trung ánh nhìn của mình vào một điểm ở cao hơn tầm mắt bình thường, vậy là bạn đã có được một góc chụp hoàn hảo rồi.

3.Đứng hơi vặn mình một chút và tạo dáng cánh tay

anh03. anh04.
    Một chiêu mà các sao nữ vẫn hay sử dụng trên thảm đỏ chính là đứng xoay người một góc 45 độ, sau đó đặt cánh tay phía gần máy ảnh nhất lên eo để tạo dáng. Tiếp đó, hãy bước nhẹ một chân lên trước, hướng mũi chân về phía máy ảnh và dồn trọng lượng vào chân sau. Bạn đang tự hỏi vì sao các ngôi sao thường hay tạo dáng này ư, điều đó để chắc chắn rằng cánh tay của họ không bị ép sát vào người làm cho bắp tay nhìn có vẻ lớn hơn đấy.

4.Bắt chéo mắt cá chân
    anh05. anh06.

Nếu bạn đang chụp hình theo phong cách street style, hãy bắt chéo chân của bạn từ phần bắp chân trở xuống. Dáng đứng này sẽ giúp hông của bạn nhìn gọn gàng hơn cũng như chân được kéo dài thêm, hơn nữa, dáng đứng này giúp bức ảnh của bạn nhìn đơn giản nhưng vẫn đẹp miễn chê. Mặc dù việc tạo dáng khi đứng luôn được ưa thích hơn nhưng trong trường hợp bạn phải chụp hình khi ngồi ghế hoặc có ai đó tiến đến lúc bạn đang ngồi với một chiếc máy ảnh, hãy ngồi thẳng lưng lên và bắt chéo chân. Bức ảnh của bạn nhìn sẽ hấp dẫn hơn hẳn việc chỉ ngồi không.

5.Đừng tạo dáng giống người khác trong nhóm

anh07.
    Chìa khóa của việc trở nên nổi bật trong một bức ảnh chụp nhóm chính là đừng tạo dáng giống những người còn lại. Đứng trong một nhóm có chiều cao chênh lệch, mỗi người có vóc dáng khác nhau, điều này có nghĩa người xem sẽ luôn hướng ánh nhìn của mình về phía người tạo được dáng chụp đẹp nhất thay vì nhìn vào cả bức ảnh. Vì vậy, hãy tạo dáng thật thoải mái thay vì lặp lại y chang dáng đứng của người đứng bên cạnh nhé
    6.Học cách cười trước máy ảnh
    anh08. anh09. anh10.
    Nở nụ cười là một chiêu không hề mới khi tạo dáng để chụp ảnh. Cười quá lớn sẽ khiến bức ảnh bị lố, bạn nhìn thật ngớ ngẩn nhưng không cười chút nào khiến bạn trông như đang bị đơ hoặc đang giận dữ. Giải pháp chính là hãy mỉm cười một cách tự nhiên như khi không có máy ảnh ở đó. Hãy thả lỏng cơ mặt và nở một nụ cười không quá lớn, sao cho môi trên của bạn trùng với đường viền của hàm răng trên. Còn nếu bạn không phải người thích “cười xòe”, hãy học cách đứng trước gương và tập cười bằng ánh mắt. Một điều nữa nên nhớ chính là: khi bạn cười tự nhiên, các cơ quanh mắt của bạn có xu hướng căng lên một chút và tạo ra những nếp gấp nhỏ. Điều này làm cho nụ cười của bạn trông đáng tin và chân thành hơn hẳn việc chỉ hé răng và cười một cách cứng nhắc.

7.Tập tạo dáng

anh11.
    Bạn có thể nghe điều này cả nghìn lần nhưng việc đứng thẳng lưng thực sự tạo ra sự khác biệt cho bức ảnh của bạn. Điều này không chỉ giúp bạn trở nên thanh mảnh hơn trong cách tấm hình mà còn giúp toát lên vẻ tự tin và sức sống cho bạn.

8.Thả lỏng
    anh12. anh13.

Trừ khi bạn là một mẫu chụp ảnh chuyên nghiệp, còn không, phần lớn các bức ảnh của bạn đều được chụp trong khi bạn đang vui đùa hoặc trong những hoạt động thường nhật khác với bạn bè của mình. Sự thật là so với những bức ảnh mà bạn thực sự “tạo dáng”, những bức hình mà bạn thực sự thả lỏng, tận hưởng niềm vui lại thực sự thu hút và đẹp hơn hẳn. Bạn càng ít gồng mình khi chụp ảnh thì sẽ càng để lộ ra ít khuyết điểm, nhớ nhé!

Mộc Trà (theo Style)

2. nhung123

nhung123 Member

cảm ơn bạn bài viết rất hay cho những người muốn có một tấm hình đẹp

3. thy

thy Well-Known Member

Chào mọi người, các bạn đang mong muốn tìm một món quà độc đáo thay cho lời cảm ơn đến quan khách có mặt trong ngày trọng đại của mình, các bạn có thể tham khảo một số mẫu quà tặng đẹp mắt tại 99merci tại trang web : www.99merci.vn bạn nhé ^^